News & Events

ತುಳುನಾಡ ಕೃಷಿ ಜನಪದೋತ್ಸವ

ಕೃಷಿ ಪ್ರಧಾನವಾದ ದೇಶ ಭಾರತ. ಕೃಷಿಯಲ್ಲೇ ಜನರ ಉಸಿರಿದೆ, ಹೆಸರಿದೆ. ಕೃಷಿ ಎಂದರೆ ಮನುಷ್ಯ ಮತ್ತು ಪೃಕೃತಿಯ ನಡುವಿನ ಬಾಂಧವ್ಯ. ಇದು ಪೃಕೃತಿಯ ಆರಾಧನೆಯೂ ಹೌದು.ಕೃಷಿಯಿಂದ ಹಸನಾಗಿ ಭೂಮಾತೆ ಅನ್ನಪೂರ್ಣೆಯಾಗಿ ನಮ್ಮನ್ನು ಹರಸುತ್ತಾಳೆ.   ಸಂಸ್ಕೃತಿಯ ಪ್ರಾಣವಾದ ಹಳ್ಳಿಗಳ ಮೂಲ ಉದ್ದೇಶಗಳನ್ನು ಉಳಿಸೋಣ, ಮೆರೆಸೋಣ. ಮೃಣ್ಮಯತೆಯಿಂದ ಚಿನ್ಮಯತೆಯನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಈ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಮೂಲಕ ನಾಂದಿ ಹಾಡೋಣ.   ಕೇಸರುಗದ್ದೆಯ ಬಯಲು, ಅಲ್ಲೇ ನಡೆಯುವ ನಮ್ಮ ಈ ಎಲ್ಲಾ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳು...

ಅಗೇಲು ಸೇವೆ 26.04.2018

ಈ ವಿಶಿಷ್ಟ ಅಗೇಲು ಸೇವೆಯೆಂಬ ತಂತ್ರೋಕ್ತ ಪೂಜಾ ವಿಧಿಯು ಪಾವಂಜೆಯ ಶ್ರೀಜ್ಞಾನಶಕ್ತಿ ಸುಬ್ರಹ್ಮಣ್ಯ ಸ್ವಾಮೀ ದೇವಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ೨೦೧೮ರ ಏಪ್ರಿಲ್ ೨೬ ರಂದು ೩-೮ ಗಂಟೆಯವರೆಗೆ ನಡೆಯಲಿದೆ. ಎಲ್ಲಾ ಭಕ್ತಾದಿಗಳಿಗೆ ಸೇವೆಗೆ ಅವಕಾಶವಿದೆ.   ಇಸ್ಲಾಮಿನ 786 ಎಂಬ ಸಂಖ್ಯೆಯು ಶೈವಾಗಮದ ಈ ಅಗೇಲು ಸೇವೆಯ  ಕೊಡುಗೆ. ಇದೇ ಅಗೇಲು ಸೇವೆಯು ಮೆಕ್ಕಾದಲ್ಲಿದ್ದ ಬೃಹತ್ ಶಿವಾಲಯದಲ್ಲೂ ಇದ್ದದ್ದು. ಇಸ್ಲಾಮ್ ಪೂರ್ವದಲ್ಲಿ  ಮರೂಭೂಮಿಯಲ್ಲಿ ಕುಟುಂಬ ನಿರ್ವಹಣೆಗೆ ಸಂಸ್ಕರಿತ ಆಹಾರವನ್ನು ನಿತ್ಯವೂ ಅಗೇಲು...

April 2, ಹಿರಣ್ಯಾಕ್ಷ-ವಿರೋಚನ, ಸಂಜೆ 4-30 ರಿಂದ

ಹನುಮಗಿರಿ ಮೇಳ

April 1, ಗಧಾಯುದ್ಧ ಸಂಜೆ ಗಂ. 6-00 ರಿಂದ

ರಘುರಾಮ ಹೊಳ್ಳ ಪುತ್ತಿಗೆ   ಅಡೂರು ಲಕ್ಷ್ಮೀನಾರಾಯಣ   ಲಕ್ಷ್ಮೀಶ ಅಮ್ಮಣ್ಣಾಯ   ಕೆ. ಗೋವಿಂದ ಭಟ್ ಕೌರವ ಹರೀಶ್ ಶೆಟ್ಟಿ ಮಣ್ಣಾಪು ಕೌರವ ಶಭರೀಶ ಮಾನ್ಯ ಭೀಮ ಮಹೇಶ್ ಮಣಿಯಾಣಿ ಸಂಜಯ ಹರಿಶ್ಚಂದ್ರ ಆಚಾರಿ ಚಾರ್ಮಾಡಿ ಅಶ್ವತ್ಥಾಮ ಮಹೇಶ್ ಮಣಿಯಾಣಿ ಬೇವಿನಚರ ಗಂಗಾಧರ ಪುತ್ತೂರು ಧರ್ಮರಾಯ ವಸಂತ ಗೌಡ ಕಾಯರ್ ತಡ್ಕ ಕೃಷ್ಣ ಕಿಷನ್ ನಕುಲ ಉಪಾಸನ ಸಹದೇವ ಹರಿರಾಜ ಶೆಟ್ಟಿಗಾರ್ ಅರ್ಜುನ ಹರಿಶ್ಚಂದ್ರ ಆಚಾರಿ ಚಾರ್ಮಾಡಿ...

March 31, ನರಕಾಸುರ ವಧೆ – ಸಂಜೆ ಗಂ- 6.00 ರಿಂದ

ಪುಂಡಿಕಾಯಿ ಗೋಪಾಲಕೃಷ್ಣ ಭಟ್ ಚಂದ್ರಶೇಖರ ಕೊಂಕಣಾಜೆ ಜಯರಾಮ ಆಚಾರ್ಯ ಚೇಳಾಯರು ಗುರುವಪ್ಪ ಬಾಯಾರು ದೇವೇಂದ್ರ ಪ್ರದೀಪ್ ಬಲ ರತನ್ ಬಲ ಹರಿನಾರಾಯಣ ಭಟ್ ಎಡನೀರು ನರಕಾಸುರ ಪೂರ್ಣೇಶ್ ಆಚಾರ್ ನಾರದ ಸಂತೋಷ್ ಮಾನ್ಯ ಮುರಾಸುರ ಗಣೇಶ್ ಉಪ್ಪಿನಂಗಡಿ ಬಲ ಸುನಿಲ್ ಕಾಣಿಯೂರು ಬಲ ಪುಷ್ಪರಾಜ್ ಜೋಗಿ ಕೃಷ್ಣ ರಾಮಚಂದ್ರ ಮುಕ್ಕ ಸತ್ಯಭಾಮೆ ಪೂರ್ಣೇಶ್ ಆಚಾರ್ ದೂತ

March 30, ಕರ್ಣಾರ್ಜುನ ಸಂಜೆ ಗಂ-6.00 ರಿಂದ

ಪ್ರಪುಲ್ಲಚಂದ್ರ ನೆಲ್ಯಾಡಿ ಗಿರೀಶ್ ಕಾವೂರು ಲೋಕೇಶ್ ಕಾವೂರು ಸುಬ್ರಹ್ಮಣ್ಯ ಮುರಾರಿ ಪಂಜಿಗದ್ದೆ ಸುಣ್ಣಂಬಳ ವಿಶ್ವೇಶ್ವರ ಭಟ್ ಕರ್ಣ ಮೋಹನ್ ಬೆಳ್ಳಿಪಾಡಿ ಅರ್ಜುನ ರವಿರಾಜರಾವ್ ಪನಿಯಾಲ ಶಲ್ಯ ವಾದಿರಾಜ ಕಲ್ಲೂರಾಯ ಕೃಷ್ಣ ಶಿವಾನಂದ ಶೆಟ್ಟಿ ಪೆರ್ಲ ಸರ್ಪಾಸ್ತ್ರ ಮುಖ್ಯಪ್ರಾಣ ಕಿನ್ನಿಗೋಳಿ ವೃದ್ಧ ಬ್ರಾಹ್ಮಣ

March 29, ಕೃಷ್ಣಲೀಲೆ-ಕಂಸವಧೆ ಸಂಜೆ ಗಂ. 6-00 ರಿಂದ

ಸತ್ಯನಾರಾಯಣ ಪುಣಿಚಿತ್ತಾಯ ಗುರುಪ್ರಸಾದ್ ಬೋಳಿಂಜಡ್ಕ ಪ್ರಕಾಶ್ ವಿಟ್ಲ ರಾಕೇಶ್ ರೈ ಅಡ್ಕ ಕೃಷ್ಣ ದಿನೇಶ್ ಕೊಡಪದವು ವಿಜಯ ರಾಮಕೃಷ್ಣ ನಂದಿಕೂರು ಶಕಟ ಸಾಣೂರು ಗಣೇಶ್ ಧೇನುಕ ಕಜೆಕೋಡಿ ಸೀತಾರಾಮ ಗೋಪಿಕೆ ಗಂಗನಾಡು ಪರಮೇಶ್ವರ ಗೋಪಿಕೆ ಮಿಲನ್ ಪಣಂಬೂರು ಬಲರಾಮ ಮಧೂರು ರಾಧಾಕೃಷ್ಣ ನಾವುಡ ಕಂಸ

March 28, ಮೀನಾಕ್ಷಿ ಕಲ್ಯಾಣ

ಕೆ.ಜೆ. ಗಣೇಶ್    ಕೆ.ಜೆ. ಸುಧೀಂದ್ರ    ಕೆ.ಜೆ. ಕೃಷ್ಣ    ಮಾಧವ ನಾಗೂರು ಮೀನಾಕ್ಷಿ ಕೋಟ ಸುರೇಶ್ ಶೂರಸೇನ ಕಿರಾಡಿ ವಿಶ್ವನಾಥ ಪದ್ಮಗಂಧಿ ಸುಜಯೀಂದ್ರ ಹಂದೆ ಈಶ್ವರ ಅರವಿಂದ ವೃತ್ತಕೇತ ಕೆ.ಜೆ. ದೀಪ್ತ ನಂದಿ ಸಂತೋಷ್ ಹೊಸನಗರ ಮೀನಾಕ್ಷಿ ಮಂತ್ರಿ ಜಗದೀಶ್ ಆಚಾರ್ಯ ನಾರದ ದಯಾನಂದ್ ವೀರಭದ್ರ

March 27, ಸುಧನ್ವ ಮೋಕ್ಷ

ಬ್ರಹ್ಮೂರು ಶಂಕರ ಭಟ್   ಸುನಿಲ್ ಭಂಡಾರಿ   ಸುಜನ್ ಹಾಲಾಡಿ   ತಂಡಿಮನೆ ಶ್ರೀಪಾದ ಭಟ್ ಅರ್ಜುನ ಉದಯ ಹೆಗಡೆ ಕಡಬಾಳು ಸುಧನ್ವ ಯಲಗೊಪ್ಪ ಸುಬ್ರಹ್ಮಣ್ಯ ಹೆಗಡೆ ಪ್ರಭಾವತಿ ವಿಶ್ವನಾಥ ತೊಂಬಟ್ಟಿ ಕೃಷ್ಣ ಪುರಂದರ ಮೂಡ್‌ಕಣಿ ವೃಷಕೇತು ಆದಿತ್ಯ ಹೆಗಡೆ ಪ್ರದ್ಯುಮ್ನ

March 26, ಜಾಂಬವತಿ ಕಲ್ಯಾಣ

ಇಂದ್ರಾಳಿ ಯಕ್ಷಗಾನ ಕೇಂದ್ರ ಇವರಿಂದ ಅತಿಥಿ ಕಲಾವಿದರಾಗಿ ಡಾ| ಭಾಸ್ಕರಾನಂದ ಕುಮಾರ್